Lyrics reQuest

neversaynever

Mưa
Chương trình dự báo thời tiết....
*(NTV)...Mưa sao mãi rơi làm chi cho thêm mắt cay lệ rơi , mình em ngồi nhớ anh lặng thêm , vòng tay ngày đó nay còn đâu ,thầm mong người đến đây cùng em , cùng xóa dịu nỗi đau ngày mưa ,bình minh rồi xóa tan màn đêm , và ta cùng đắm say nụ hôn...*

(Tiến Đạt) Mưa vẫn rơi rơi cho lòng anh sao nghe chơi vơi
Nhớ hôm nào đôi ta bên nhau, tay trong tay
Mà h đây sao em đã nơi phương nao.
Anh biết rằng em vẫn còn yêu anh.
Cuộc tình ta h đây phải cách xa với bao phong ba.
Anh và em ta chia xa mỗi người mỗi nơi
Nhưng trong anh hình bóng em vẫn còn đây
Như hôm nào đôi ta bên nhau đi giữa cơn mưa chiều thu xưa.

(NTV)**Đêm , nghe tiếng mưa buồn rơi, nghe như tiếng ai thở than, ngày nào cùng bước trong chiều mưa, giờ riêng một bóng em người ơi ,còn đâu ngày tháng xưa mộng mơ, lệ em giờ đắm theo hạt mưa, giờ đây tình ấy mau vội tan , tình em tình vẫn trao về anh ...**

( Tiến Đạt) Vòng tay ấm nay còn đâu nụ hôn xưa anh và em ta trao nhau giữa chiều mưa rơi.
Ngồi bên nhau trong tay anh, ánh mắt em xoa lòng anh ta đã trao cho nhau biết bao iu thương biết bao mộng ước ngày sau trao nhau.
Nụ hôn đầu anh còn đây sao nghe tê tái hồn tôi, sao nghe lạnh giá bờ môi.
Và h đây em yêu em nơi phương nào biết chăng trong trái tim anh vẫn còn hình bóng của em yêu.

Repeat ( * )

(Tiến Đat Vẫn biết giờ đây cuộc tình ta đã xa.
Trong anh sao nghe bao kỷ niệm dâng cao.
Giờ em phương nào biết chăng lòng anh.
Một đời và nhớ 1 mối tình xanh.
Em ơi có hay lòng anh.
Đừng giận nữa em, người tình của anh
Như căn phòng trống chỉ còn mình anh.

(NTV) Trong cơn mưa em biết đi về đâu, hỡi anh thấu chăng thấu chăng. Em lang thang trong xót xa mình em dấu yêu đã tan đã tan. Người yêu hỡi, còn đâu giấc mơ...

Repeat(**)

(Tiến Đạt) Anh ước ao mong cho tình ta bay cao ko còn lao đao.
Mong sao 1 ngày nào đó anh và em ta bên nhau vượt qua mọi thương đau.
Tình ta mãi đậm sâu như Adam&Eva.

neversaynever

Sorry nha, chưa có phần rap của Tiến Đạt, post bài xong mới nhớ ra. Nhưng mình sẽ có gắng post trong thời gian sớm nhất.
<

kirimaru

ai đó tìm dzùm bài (hông bít tên) trong album OST Meteor Rain. Lời có đọan: U hurt me & U leave me, breaking (hay taking gì đó, nghe hông rõ) my my heart...Bài nì hông phải của F4 hát, giọng nữ, hông bít ai. Nếu có thể thì post lun link down bài đó lun. Thanks a lot.

Thamiel

凸(  ̄ー ̄)=◯)`ν°)
Staff member
Originally posted by kirimaru@Dec 3 2005, 12:57 PM
ai đó tìm dzùm bài (hông bít tên) trong album OST Meteor Rain. Lời có đọan: U hurt me & U leave me, breaking (hay taking gì đó, nghe hông rõ) my my heart...Bài nì hông phải của F4 hát, giọng nữ, hông bít ai. Nếu có thể thì post lun link down bài đó lun. Thanks a lot.
[snapback]23514[/snapback]​
hỏi như đánh đố vậy? tìm được chít lìn đóa

Uhm, đúng gùi đó, bạn cố gắng kím tên bài dùm Pink nhe
ê, BB kím bài yêu em cho mrbean đi... tui k bít gì về rap hết á

tui còn tệ hơn, tui chỉ biết nhac nước ngoài thui, còn mấy cái tiếng việt thì...pó tay

starrynight

Bài mới nhất lun nha : Ko Đau vì quá đau - PQA

không đau vì quá đau

Nhiều khi em đã dối lòng, rằng em chẳng đau chẳng buồn.Người ta đâu hay đâu biết rằng lòng em đã chết lặng từ lâu.

Nhiều khi em cố gắng cười để anh thấy yên trong lòng . Thật ra thì em đang khóc thầm đằng sau những nụ cười kia.

ĐK: Đường rộng và dài anh cứ bước đi em đứng lại để nhìn anh quay gót. Đừng hỏi tại sao con tim em không biết đau. Vì em đã quá đau mất cảm giác đau rồi anh .
Đường rộng một mình anh bước tiếp đi em không cần tội nghiệp đâu anh hỡi. Xin anh đừng chạm vào cuộc đời riêng của em để em quên được anh.

Đường rộng và dài anh bước tiếp đi. Em mất cảm giác đau rồi anh

starrynight

Từ hôm đó...
Nhạc Hoa , Lời việt : Phạm Quỳnh Anh
Biểu diễn : Phạm Quỳnh Anh và Ngô Quỳnh Anh

...Tỉnh giấc bỗng thấy trong lòng bối rối , thấy nhớ thấy vấn vương một hình bóng ai , hỏi sao , chẳng biết lúc nào em đã mang trong tim bóng dáng anh ,bồi hồi lòng chưa nhận ra ...
Ồ thì ra từ trong giấc mơ , em gặp tiếng nói anh ,gặp cả nụ cười dễ mến , gặp một người làm em thương nhớ ...
Rồi từ hôm đó , lòng em biết em đã thầm yêu anh nhiều .Ngại ngùng không dám nói , chỉ dám dấu trong tim vậy thôi .Và từ hôm đó , em đã sống những giây phút hạnh phúc trong đời , dù anh không hề hay biết , em vẫn thế thôi
...Mong một ngày ,chẳng xa , tình yêu sẽ được nói ra cho anh hiểu hết tấm lòng của người đã yêu anh từ hôm đó
Chàng đâu biết rằng , chàng làm lòng em xao xuyến , rồi trong lòng em sẽ luôn mang hình bóng anh trong trái tim này
Này anh ơi , vì yêu anh , lòng em mong sẽ có những ngày , được cùng anh , được bên anh .Chia sớt hết vui buồn trong đời...
Một hôm thức dậy , chợt nghe xao xuyến , giờ niềm vui đến gần , vì trong giấc mơ em gặp anh ,chàng đâu biết rằng , chàng làm lòng em xao xuyến ...

starrynight

Cô gái Trung Hoa
Sáng tác : Sỹ Luân
Biểu diễn : Lương Bích Hữu

...Nếu thích em rồi anh hãy nói "wọ ái nị" , anh yêu em sao lại không nói ra hỡi chàng ? Đã thích em rồi anh hãy nói "wọ ái nị" , lòng này đã ngóng trông từ lâu !
Anh con trai sao cứ lấp ló bên đường , đi theo em hát vu vơ là la lá ... Cho tim em xao xuyến những lúc anh cười , theo em sao anh cứ như anh đang làm ngơ
Em Trung Hoa chỉ biết hát với mây trời , nhưng sao nay thấy tim chợt nghe xao xuyến ,em đâu hay anh đã trót thích em rồi , con tim không ngủ yêu cứ như chờ mong...
Người Trung Hoa em đây , đâu có nghe biết gì , đâu có biết thế nào lời anh nói cùng em hỡi anh Đừng buồn em nhé anh , khi chẳng thể hiểu nhau , thì hãy cầm tay em đi anh ...

starrynight

Hãy để em ra đi
Sáng tác và biểu diễn: Ngô Thanh Vân

---Oh set me free , set me free , set me free oh please and set me free xin hãy để yếu dấu ngày xưa tan biến từ đây ...
Có bao giờ em yêu em nhớ mong , giữa đêm lạnh trong cô đơn và lẻ loi , mới hay rằng tôi yêu em đớn đau một mình ,mà người còn hòai hờ hững . Suốt cuộc đời tôi mong manh nhỏ nhoi , trái tim này yêu riêng em mãi thôi , cớ sao người mau quay lưng để tôi một mình , tôi mong tôi sẽ quên người ...
Oh ,set me free , set me free ! oh set me free oh please and set me free , tình yêu đó đã mất người ơi con tim tan vỡ ( tình yêu đó giờ xa buồn đau , tôi mong quên hết ) . Oh set me free , set me free , set me free oh please and set me free , xin hãy để yêu dấu ngày xưa tan biến từ đây ...( xin hãy để nhung nhớ biến tan như là chiêm bao

starrynight

Nhịp Đập Dại Khờ
Nhạc và lời: Mỹ Tâm

Tình yêu bỗng khát cháy khi ta gần nhau
Từ khi anh đến ấm êm bên đời
Trái tim em cuồng say
Hỡi người ơi ! Bao lần em mơ
Đôi ta yêu nhau mãi không rời
Dù ra sao tình em vẫn sẽ như ngày đầu

Giờ xa cách xác thân đi về đâu
Tình yêu em chỉ hiến dâng cho người
Biết đâu mang niềm đau
Và người xa mãi xa mãi như là chiêm bao
Trôi qua trong em để cứ thẩn thờ
Dại khờ kia dành cho em
Chỉ còn lại nỗi đau mà thôi
Rồi những đêm dài em khóc
Khi trong phút giây
Đôi ta chia tay để anh theo người
Tình nay đã tan vỡ
Còn đâu nữa chỉ là thế thôi!
Giọt nước mắt còn rơi mãi hay đã héo khô
Khi chia tay em đã trao một lời
Mình anh thôi và mình anh thôi
Làm tim em cháy lên tình yêu nồng nàn

Kỷ niệm xưa đôi ta nay đã cố quên đi thật rồi
Mà sao em không quên được người
Hình anh như mãi quanh đây
Thời gian như không xoá tan đi
hết bao yêu thương với người
Để lòng em thêm đau vì người xa mãi

starrynight

Phố xa
Lê Quốc Thắng
--------------------------------------------------------...THE BELLS
...So cool ...It's raining now...Today , I feel sad...
Anh đi bên em lặng lẽ trong cơn mưa , đường dài thầm lặng với những giọt mưa ướt nhẹ trên vai áo ,con phố thật xa , nỗi nhớ thật xa ,mối tình đầu tiên đầy ấp những tiếng cười sao anh mãi nhớ ,cơn mưa trong tôi , rơi mãi không thôi , có khi buồn vương có khi kéo dài lòng càng tiếc nuối , bởi vì anh biết trong tim anh tình yêu luôn còn đó , những cơn mưa qua sẽ làm anh mơ luôn có em êm đềm...
Mưa ...về trên khúc hát lắng u buồn đợi bóng hình ai , như tìm về thóang hương xa , con đường giờ là kỷ niệm , giọt sương lặng lẽ bên em , đọng trên đôi mắt vô tư , để buồn cho con phố nhỏ , để một người đến vấn vương...
Anh vẫn biết , anh yêu em và yêu em nhiều lắm . Nhưng hãy quên đi bởi một tình yêu giờ đã quá muộn màng , con phố biết rằng chỉ anh thầm lặng , giọt mưa rơi mãi sao không xóa nhòa những ký ức ngày xưa...
Cuộc tình hồn nhiên , nụ hôn đầu tiên , thành mưa bong bóng trôi thật xa sao anh cứ đi tìm , hãy giữ lấy cuộc tình này vào sâu trong kỷ niệm , để khi anh mơ về em sẽ nhớ những ngày mình đã...đi bên em chiều trên lối vắng , phố xa phố xa ngỡ như thật gần , đôi vai em gầy trong chiếc lá , giờ là đợi chờ nhớ mong mùa xuân , trên tay em nụ hoa vẫn nở , phố xa phố xa ngỡ như thật gần , câu yêu thương chìm trong nỗi nhớ , mơ về một ngày có mưa êm đềm...
...Anh đi bên em lặng lẽ trong cơn mưa , đường dài thầm lặng với những giọt mưa ướt nhẹ trên vai áo ,con phố thật xa , nỗi nhớ thật xa ,mối tình đầu tiên đầy ấp những tiếng cười sao anh mãi nhớ ,cơn mưa trong tôi , rơi mãi không thôi , có khi buồn vương có khi kéo dài lòng càng tiếc nuối , bởi vì anh biết trong tim anh tình yêu luôn còn đó , những cơn mưa qua sẽ làm anh mơ luôn có em êm đềm...
... Mưa ...về trên khúc hát , lắng u buồn đợi bóng hình ai , như tìm về giấc mơ xa , mây mờ giờ là kỷ niệm , mùa thu lặng lẽ trôi đi , mùa đông lạc giữa tình yêu , xuân về trong cơn nắng hạ , bốn mùa mưa vẫn đợi ai ...

starrynight

Rồi ánh trăng tàn
st: Quốc Bảo
bd: Nguyệt Ánh
GDTY 25/8/2005

...Rồi ánh trăng cũng đang tan dần , rồi ước mơ cũng đang phai dần , rồi chúng ta cũng đang xa dần , còn yêu còn thương vẫn xa...rồi hết qua hết những mong chờ , rồi mất đã mất đi nhìêu , hạnh phúc đang mất đang tiêu điều , cùng với ánh trăng tàn ...

...Rồi sẽ qua hết những ân cần ,rồi cuốn đi hết mơ ước , rồi chúng ta cũng đã xa nhau , rồi quên ánh trăng , rồi ánh trăng tắt , rồi chúng ta tắt , ta sẽ xa nhau muôn trùng ,quên tình ta giá lạnh ...

starrynight

BÚP BÊ HAPPY :w00t:
Sáng tác: Phuơng Uyên
--------Trình bày: Thanh Thảo.
Búp bê happy, búp búp bê bê haphapy...
Một ngày thật đẹp trời anh bấm phone.. Và nhẹ nhàng gọi này em búp bê Mình chuyện trò rồi cà phê nhé em!
chẳng còn gì tuyệt vời hơn nữa đâu, vì thật lòng rằng thầm yêu đã lâu. Mình gật đầu bảo rằng em rất vui.
Con tim em nay là của anh. Bao yêu thuơng em xin dâng tặng anh. Đêm đêm em hay mơ về anh. Em mơ anh đang gọi thầm em. Mang trên tay bao hoa hồng tặng em. Em xin cho anh được bên em...
Búp bê happy. Vì chọn đuợc một tình yêu đẹp giống chuyện thiên đuờng.
Búp bê happy. Nụ cười chàng làm mềm bao, trái tim mong manh.
Búp bê happy. Tạm biệt ngày buồn, cùng anh đến bên giáo đuờng.
Lắng nghe trái tim, hòa cùng nhịp đập tình yêu, búp bê happy.
Ná ná ná na nà nà na.....
Búp bê happy sẽ không buồn nữa, chỉ còn những ngày vui. Những ngày tháng mình em giờ qua rồi, đã có anh kề bên...

Búp bê happy, búp búp bê bê haphapy ...BÚP BÊ HAPPY.

starrynight

Yêu ai
st: Nguyễn Ngọc Thiện
-------------------------------------------------Nguyễn Khoa Tóc Tiên

...Yêu ai ngày tháng u hoài , yêu ai còn mãi thở dài , yêu ai lạc bước mong chờ , từng ngày từng đêm ôm sầu nhớ . Yêu ai lòng cứ dặn lòng , khi yêu đừng quá mơ mộng , nhưng sao hồn cứ phiêu bồng , ngờ đâu tình sầu tim cứ long đong
Có bao giờ ai biết nỗi nhớ chông chênh , có bao giờ ai biết bóng tối lênh đênh , bước một mình ra phố chất ngất cơn đau , nhìn nhau ngỡ ngàng
Sẽ không còn đâu nữa những dấu yêu xưa , sẽ không còn đâu nữa bóng dáng cơn mưa , vẫn một mình trên phố tiếc nhớ chơi vơi , người ơi , suốt đời ...

starrynight

Tình là thế
St : Phạm Khánh Hưng
----------------------Bd: Phạm Khánh Hưng và Phạm Thanh Thảo

...Tình đậm sâu khi tình đầu , thiết tha khi tình xa , ấm áp vương vấn khi tình gần . Hỡi thế gian yêu là chi mà khiến bao đôi nhân tình , gieo cho thân mình bao cay đắng . Tình cờ ta gặp lại nhau , đứng bên nhau thật lâu , buốt giá tim nhói đau thật đau ...Chẳng cho nhau được một câu chẳng biết ta phải làm gì , khi xưa vì ta và chính ta đãn mong lìa xa ( cách xa )
Tình là thế , khi đã xa vắng , mới biết trong lòng ta luôn còn yêu ( vẫn còn yêu )
Giờ nhìn nhau trong bao niềm khổ đau , nhìn lệ rơi khóc ( khóc thương )cho tình sầu Tình là thế ! khi đã xa vắng , khi lòng ta mang bao giá lạnh ( lạnh giá )Chợt nhận ra bên đời ta luôn cần có nhau , người tình ơi ...

pinkstar

Anime Master
Sóng tình -mtv
Hãy cùng lắng nghe ngàn đợt sóng
Tựa khát khao anh chờ mong
Hãy cùng lắng nghe chiều dần xuống
Được thấy em bên mình mãi mãi

Này người yêu dấu ơi
Em đã nghe gì trong tiếng sóng
Biển xanh với nắng hồng
Em đẹp như ngàn năm cổ tích
Biển dịu êm vờn mái tóc của em