Học Sinh BTX có gì nổi bật ???

thang_hero

tui la' học sinh lớp 10 mớí vào trường nhìn chung học ở đây ko nặng lắm chỉ bị vấn đề tâm lí nhưng học sinh mới nhìn chung hiền như cừu

HSBTX có j nổi bật? Một câu hỏi quá lý thú.
HS mỗi trường đều có những nét nổi bật riêng. HS BTX được nhận sự yêu ái từ các thầy cô rất nhìu. Chính từ ngôi trường này, HS đã trở thành những con người tài hoa và có ích cho xã hội

oanh

Nổi bật àh? Nổi bật là hs của trg mí năm liền tốt nghiệp 100%....

Mí anh hàng không ở ngoài Bắc khi biết tớ học BTX, mí anh bảo: Chà, e cũng học trường xịn thế nhỉ? Trừơng ấy nghe bảo là trg giỏi fải ko? ----> đấy, bên Bắc ng ta biết trg mình đấy...

ÀH, đề Kt trg ra mà dễ lè tớ chít lìn áh 8-}

coldblood

em là học sinh mới, em ở 10A14, em nghĩ lè, học sinh trường mình muốn nổi bật, không khó, cái chính là ở chúng ta thôi, mình muốn trở nên nổi, mình muốn gây nên một đặc điểm nào cho trường, thì mình hãy tự làm cho mình trở nên hay ho cái đã, nếu mình chinh phục được nhiều người, thì cái mình muốn làm cho trường sẽ trở thành phong trao thôi
Mấy anh chị thấy em nghĩ đúng hông?
akak hồi trước bà chị cùng khóa với ông wần nói BTX rất vui và sôi nổi vì văn nghệ đầy đường nhưng thật sự bây h thấy wá nhảm.nhưng tui yêu BTx vì một điều rât riêng tư.hehe.
bùn wá h ko có ở vn nên cũng chẳng bít trường này sao nữa?nghe nói ép hs học wá nhìu nên giảm bỏ văn nghệ nhưng h hình như nghe MK bị lên án trường đầu thay đổi.nên mọi chuyện cần chờ trước khi kết luận.hehe :))

minh tri

:th_024: mình có bà chị học lớp 12 và anh học lớp 11 đều ở BTX nên cũng nối gót đàn chị ,đàn anh chứ ko nghĩ đến việc BTX có gì nổi bật nhưng sao nghe các anh chị nói lại nghe oải ghê . thôi để từ từ khám phá vậy . dù sao cũng đã chọn BTX làm trường cấp 3 của chúng ta dzùi thì hãy cố tạo ra điều gì để làm mọi người biết trường chúng ta chứ . :jawdrop:

Ánh Nguyệt

Hoc Sinh Truo`ng Bu`i Thi. Xua^n no^?i ba^.t lam!!!Kho^ng co' truo`ng na`o co' dong phuc the duc cua 3 khoi la` 3 mau ca!!!Phai ko ne`!!! ;) .Va` truo`ng mi`nh co`n co' doi Kie^'n dza`ng nua ma`!!! :D
Kho^'i 10 ma mac do The Duc la ai cung biet truong Bu`i Thi. Xua^n ngay a^'y ma`!!!

[attachmentid=1037]

angel_love520

vỗ tay khen cho tất cả hs BTX đã đóng gop hết sức chính xác, riêng tui thì thấy dù ko đặc điểm gì thì tui vẫn có thể tự hào nói mình hoc trường này cho mọi người vì nó thật sự ko tệ như mình tưởng có rất nhi6èu gnười muốn vào trường mình lắm đó, nó cũng có đặc điểm riêng chứ như bạn tui co nói hoc ở BTX la khỏe nhất vì học ko wá mệt mà lại có thể đậu tú tài nữa (bạn tui là dân NTMK)

huynhnguyen

Đừng đánh giá học sinh BTX quá thấp mà lầm

Chúng ta có đủ mọi phẩm chất tổng hợp đó

Thế hệ chúng tui sẽ cho các vị thấy

Thành viên 10a 8

Tell m why >

masterkhanh

Trường mình không có gì nổi bật cũng tốt mờ, có cái tiếng thì bị nhiều người khen chê, tốt nhất chúng ta sống đúng với mình là được rùi.

bot la tui

nghe may anh chi ban ve viec BTX co ji noi bat ... thi em thay chac la ko co ji dau, :( dung tim nua cho met. Chinh em ngay xua la 1 fan ham mo cua BTX ne : nhung khi hoc trong truong moi 1 thang em phai chuyen di wa truong khac ru`i ne` =(( . TRu`i ui no chan va ` bu`n de^~ so lun. Thui em chut may anh chi va` cac ban o lai hoc dzui dze nha

vutrankien

Chinh em ngay xua la 1 fan ham mo cua BTX ne nhung khi hoc trong truong moi 1 thang em phai chuyen di wa truong khac ru`i ne` . TRu`i ui no chan va ` bu`n de^~ so lun. Thui em chut may anh chi va` cac ban o lai hoc dzui dze nha
Hic, buon nhỉ, 1 người đã bỏ đi chỉ vì..., hic :((

lemontea

@Ánh nguyệt: trường Hùng Vương cũng có đồng phục thể dục 3 khối 3 màu đó, Lê Quý Đôn cũng vậy, cái đó ko phải là độc quyềt trường mình đâu em

HS Bùi Thị Xuân từ trước đến nay đều nổi bật cả. Trường có truyền thống Tôn sư trọng đạo, Uống nước nhớ nguồn và luôn được thực hiện đầy đủ. Nhiều năm liền hs BTX đậu tốt nghiệp 100%, nằm trong top 5 trường dẫn đầu thành phố thậm chí còn hơn cả Trần Đại Nghĩa nữa cơ. Ngoài ra, trường còn nổi tiếng là một ngôi trường có kỉ luật thép vì thế học sinh của trường đều được quan tâm. Không chỉ có thế, chi bộ trường còn đạt Chi bộ vững mạnh, Đoàn trường tiên tiến. Trong các kì thi, nhiều học sinh đã đem vinh quang về cho trường như năm trước có một chị đạt học bổng toàn phần của Nhật Bản. Sự giao lưu văn hóa với các trường khác cũng tốt không kém. Mỗi khi trường bên Nhật Bản qua, hs BTX luôn chứng minh đây là một ngôi trường có bề dày thành tích học tập, học sinh của chúng ta luôn thân thiện với nước bạn. Nói chung, hs BTX có rất nhiều nét nổi bật mà nếu thống kê thì nhiều vô số kể

boysanhnhac

trường mình đc 4 năm lien tục đậu tốt nghiệp 100% đấy,học lại ko wá nặng nề,nói thật là chưa có trường nào học nhàn và đc nghỉ nhìu như trường mình đâu các bạn à,mà cô hiệu trưởng lại rất wan tâm đến học sinh,năm của mình là năm thi trắc nghiệm làn đầu tiên(môn Anh văn),cô đã cho tổ chức thi thử bằng giấy thật của bộ(giấy thật nên rất mắc tiền)các trường khác chỉ dám cho xài bảng photô thôi,còn luật lệ thi cử trắc nghiệm co nhắc rất nhìu lần,lại còn tặng cho tất cả học sinh 1 hộp bút,1 viết chì,1 cục gôm,co là co hiệu trưởng tốt nhất trong 12 nam học của em

tôi yêu Tina

Trường mình học nhẹ hơn so với các trường CL khác như Hùng Vương, Nguyễn Khuyến ,........... nên học sinh trường mình tí ta tí tởn, nhí nha nhí nhảnh mà vẫn học giỏi ^^ Vẫn tốt nghiệp 100% và đậu đại học với tỉ lệ cao >:D<

.::ANniE::.

Member
Trg mình nổi tiếg với phong trào văn nghệ và thể thao, đúng nhưg là thời của các bậc đàn anh đàn chị các niên khóa trc 2004-2007, niên khóa 2005-2008 cũng có nhìu cố gắng nhưg nói chug chưa vượt wa đc ngưỡng cửa của các bậc tiền bối.
Về phong trào thể thao thì ôi thôi, thiếu thốn cơ sở vật chất thì lấy đâu ra thành tích, các năm trc thể thao trg mình đình đám cũng là nhờ các anh chị trog đội tuyển TP đầu wân vào trg mình làm nên. Còn bây giờ, mấy nhân đội tuyển, 1 đều vào Năng khiếu TDTT, 2 thì lo chú tâm đến việc học, lấy đâu ra thành tích nữa, có chăng chỉ là những huy chươg vớt vát đc từ giải cấp Quận.
Mặt học tập và kỷ luật thì BTX là nơi màh các bậc phụ mẫu vô cùng an tâm với thành tích 4 năm liền 100% đậu tốt nghiệp, học sinh BTX kô ai là kô iu, kô nể phục Mrs Xuân Trang, Mrs Chi Lan, Mrs Linh, Mrs Cát Dung, Mr Hương...
Nói chug, bi h trg BTX có còn đình đám đc nữa hay kô là phụ thuộc vào thế hệ các em sau này màh thôi...

huynhnguyen

Hi

Theo tôi, nét nổi bật của một số học sinh thế hệ mới (2007-2010) trường ta là sự tốt bụng: tôi đã gặp rất nhiều em lớp 10 mới của BTX trên xe buýt cũng như ngoài công viên, đường phố. Những hành động đẹp của các em (nhường chỗ cho người già trên xe buýt, nhặt rác bỏ vào thùng...) đã đem lại nhiều cảm tưởng sâu đậm trong lòng mọi người.
Vào vai 1 sinh viên ĐH, tôi bước tới gần và hỏi 1 em gái: "Em là học sinh à ? Em học trường nào vậy?", và lòng tràn ngập tự hào khi nghe em nói về ngôi trường Bùi Thị Xuân tương lai.

Tuy nhiên, cái phong thái tự nhiên mà ẩn chứa sự chuyên nghiệp lạnh lùng của các bạn LHP thì HS trường ta lại chưa có được. Lúc nào các bạn tôi cũng hơi nhí nhảnh quá mức (nữ) và mang một khuông mặt lạnh lùng đến ngây ngô (nam).

Vậy đó, khi chúng ta nói về ngôi trường BTX, bên cạnh bề dày thành tích học tập, mọi người còn thấy trong con người của HS BTX một cái gì lí lắc, thiếu chững chạc (dĩ nhiên tôi nói về một số bạn thôi nhé, biết rằng khoảng 1% cũng khác đấy) và.... kém trong xử lí tình huống. mặc dù vậy, nếu giả sử một HS BTX và một HS LHP cùng đứng ra tranh cử, HS BTX chắc sẽ đạt 46% số phiếu đấy.

Đó là nhận xét cũng như kinh nghiệm của tôi.

huynhnguyen